Lịch học tập và nghỉ học kỳ của học sinh cấp 3 trường Chính phủ Singapore

Tue, 21.01.2014 11:01

(VietSing24.com) VietSing24 Singapore xin cập nhật thông báo của Bộ giáo dục Singapore cho các quí vị, kèm theo chi tiết lịch nghỉ để quý phụ huynh tiện đặt vé máy bay thăm nhà cho các cháu...

(Vietsing24.com) Giúp các bậc phụ huynh có thể nắm bắt được lịch học tập của các con đang học tập tại các trường công lập Singapore, VietSing24 Singapore xin cập nhật thông báo của Bộ giáo dục Singapore cho các quí vị, kèm theo có chi tiết lịch nghỉ để quý phụ huynh tiện đặt vé máy bay thăm nhà cho các cháu.

Riêng lịch của hệ này, chúng tôi xin copy lịch của Bộ giáo dục Singapore để phụ huynh trực tiếp xem và ghi chú các thông tin cần thiết.

For Junior Colleges

School Terms for 2014

Semester 1

Year 1

Year 2

Term 1

1 Thursday 6th February to Friday 14th March

Monday 6th January to Friday 14th March

Term 2

Monday 24th March to Friday 30th May

 

Semester 2

Year 1

Year 2

Term 3

Monday 30th June to Friday 5th September

Term 4

Monday 15th September to Friday 14th November

Monday 15th September to end of ‘A’-level exams

Back to Top

School Holidays for 2014

Semester 1

Year 1

Year 2

Between Terms 1 and 2

Saturday 15th March to Sunday 23rd March

Between Semesters 1 and 2

Saturday 31st May to Sunday 29th June

 

Semester 2

Year 1

Year 2

Between Terms 3 and 4

Saturday 6th September to Sunday 14th September

At the End of School Year

Saturday 15th November to Wednesday 31st December

End of ‘A’-level exams to Wednesday 31st December

For Millennia Institute

School Terms for 2014

Semester 1

Year 1

Year 2

Year 3

Term 1

Friday 6th February to Friday 14th March

Monday 6th January to Friday 14th March

Term 2

Monday 24th March to Friday 30th May

 

Semester 2

Year 1

Year 2

Year 3

Term 3

Monday 30th June to Friday 5th September

Term 4

Monday 15th September to Friday 14th November

Monday 15th September to end of ‘A’-level exams

School Holidays for 2014

Semester 1

Year 1

Year 2

Year 3

Between Terms 1 and 2

Saturday 15th March to Sunday 23rd March

Between Semesters 1 and 2

Saturday 31st May to Sunday 29th June

 

Semester 2

Year 1

Year 2

Year 3

Between Terms 3 and 4

Saturday 6th September to Sunday 14th September

At End of School Year

Saturday 15th November to Wednesday 31st December

End of ‘A’-level exams to Wednesday 31st December

 

Trên đây là toàn bộ chi tiết thời gian học và nghỉ trong năm của học sinh các trường công lập cấp 3 Singapore. VietSing24 xin kính đề nghị các bậc phụ huynh quan tâm và ghi nhớ, đồng thời trao đổi với trung tâm các thông tin về kế hoạch học tập và tổ chức các buổi thảo luận trước các kỳ thi của các cháu.

Các thông tin về việc bố trí cho các cháu về Việt Nam hoặc đi nước thứ ba, xin các vị phụ huynh trao đổi với Ms May +65 83828468 để thống nhất và thuận lợi trong việc quản lý các cháu.

 

Trân trọng.

 

 

 

 

Recommend by Nguyen Tien Dat
VietSing24.com
comments powered by Disqus